วันที่ 17 ม.ค. 63
โรงเรียนสัตหีบ นำคณะครู บุคลากรทางการศึกษา ไปศึกษาดูงานโรงเรียนสฤษดิเดช (Saritdidet School) และโรงเรียนอนุบาลจันทบุรี (Chanthaburi Kindergarten) เพื่อจะได้นำความรู้และประสบการณ์ที่ได้รับมาร่วมกันพิจารณาแนวทางการพัฒนานักเรียนให้เกิดผล
ในเชิงรูปธรรม และประยุกต์ในการจัดการเรียนการสอน การจัดกิจกรรมเพื่อพัฒนานักเรียนทั้งในชั้นเรียนและนอกชั้น
เรียน
![82949594_2816010375144851_8830347551057117184_o](https://www.sattahip.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/82949594_2816010375144851_8830347551057117184_o-853x640.jpg)