โดยมีท่าน ผอ.ศุภภาณี คลังเงิน เป็นประธานในพิธี การจัดกิจกรรมนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อ 1. ให้นักเรียนแสดงทักษะและผลงานทางวิชาการ 2. เป็นการประชาสัมพันธ์และแสดงผลงานทางวิชาการของกลุ่มสาระการเรียนรู้ทั้ง 8 กลุ่ม 3. ให้นักเรียนทุกคนได้มีส่วนร่วมในกิจกรรม มีนักเรียนเข้าร่วม จำนวน 1,137 คน นอกจากนี้แล้วยังมีหน่วยงานภายนอกเข้าร่วมออกบูธ คือ สถาบันพัฒนาคุณภาพวิชาการ (พว.) บริษัทเสแควอี ธนาคารออมสิน และวิทยาลัยเทคนิคสัตหีบ
![82829934_2810695185676370_1159930809629540352_o](https://www.sattahip.ac.th/wp-content/uploads/2020/01/82829934_2810695185676370_1159930809629540352_o-853x640.jpg)